Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 5 trên 5
        Cảm ơn
        83
        trong 7 bài viết

Post Xin các anh chị tư vấn giúp

Xin chào toàn thể các anh chị trong diễn đàn.Tôi có một việc xin các anh chị giúp đỡ tôi hiện đang là một chuyên viên trong một cơ quan Nhà Nước quản lý về sóng vô tuyến điện(làm kỹ thuật và hành chính) Vì cơ quan có ý định chuyển tôi sang làm công tác thanh tra chuyên ngành,nhưng tôi không biết mình có phù hợp với công việc này hay không.Xin các anh chị xem qua tứ trụ như sau:

Sát - Thương - NC
        Đinh - Nhâm - Tân
        Mùi - Dần - Sửu
        Tứ trụ không có giờ sinh.Tân(Kim) sinh ngày 6/02/1967 ví sinh vào đầu mùa xuân nên vẫn còn hàn lạnh của mùa đông - Kim yếu .Trong tứ trụ Mộc nắm lệnh,Đinh hợp nhâm hóa mộc (không biết đây có phải là thương quan thương tận không?) nên tài mộc nhiều Tân yếu như vậy thì hợp với nghê gì?
        Tôi chỉ biết một chút về tử bình mong các anh chị xem giúp xem tôi có phù hợp với công việc Thanh tra hay không? Xin cám ơn .
        thay đổi nội dung bởi: vnoanh, 09-12-09 lúc 14:07
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Chào vnoanh, không có giờ sinh thì làm sao biết được "thương quan thương tận"? Tứ trụ trên cũng không hóa Mộc được, vì ngày Tân kim. Thổ tử trong tháng Dần, nhưng chiếm vị trí nhiều, là Ấn thụ sinh thân nên cần những nghề nghiệp như quản lý, văn phòng, hành chánh là rất đúng. Tùy bạn quyết định, nên phân biệt nghề có hình thái thì nhu, nhưng bản chất của nó rất động, như nghề thanh tra vậy. Bản thân mình có hợp với những yêu cầu mà nghề đòi hỏi không, chắc là bạn hiểu rõ hơn.

3. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

tom (12-12-09),vnoanh (12-12-09)

Cảm ơn
        83
        trong 7 bài viết

Post Cám ơn chị Kim Cương

Xin cám ơn chị về những thông tin chị tư vấn giúp.Thực tế tôi rất phù hợp với công việc hành chính và quản lý ,văn phòng mặc dù chuyên môn là kỹ thuật.Có phải khi xét hợp hóa của thiên can chú trọng vào can ngày đối với can giờ và can ngày với can tháng qua đó xác định các hóa cách.vậy can năm và tháng thì có điều kiện gì để hợp hóa vậy chị.
        Có cách nào xác định được giờ sinh?Gia đinh cho biết hình như sinh vào giờ hợi.Nếu sinh vào giờ hợi thì có trạch mã.Bản thân cũng đã sống ở nước ngoài 2 năm (1986-1987),các năm 2005,2008,2009 đều có đi nước ngoài.Trạch mã thì động không ở yên đặc biệt là khi bị xung.suy luận như vậy để truy tìm lại giờ sinh thì chắc là không đầy đủ.Xin chị cho ý kiến và chỉ dùm.

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Đối với những trụ không có giờ sinh, trước mắt cứ xét ngũ hành của 3 trụ đầu là tạm đủ để biết được thừa thiếu ra sao. Đại vận lấy từ lệnh tháng nên cho dù sinh giờ nào cũng có quá trình giống nhau. Sau đó phải chịu khó xét hết 12 canh giờ để biết cách cục nào mạnh nhất trong ngày mà đoán mệnh chủ có thể thuộc cách nào? Giờ sinh là tử tôn và hậu vận, nếu xung khắc với trụ ngày thì vấn đề hôn nhân, con cái, nghề nghiệp, nhà ở có thể xảy ra ở quá tuổi trung niên.
        Về tứ trụ của bạn, nếu đoán được giờ Hợi thì nên xem thêm giờ Tuất (các cụ mà nói giờ Hợi thì chắc là không quá nửa đêm?).
        Nhưng cả Mậu Tuất và Kỷ Hợi thì Thổ trong trụ vẫn chiếm nhiều nhất.

Theo cả 12 canh giờ, thì bạn cứ tính, ngoại trừ giờ Canh và Tân thì Kim vẫn ở vị trí thứ hai sau Thổ. Lệnh tháng là Dần Mộc rất kỵ Canh Kim, vì bản khí của Canh là Thân xung Dần. Xung mất lệnh tháng sẽ là điều không tốt. Vì vậy, Kim ở trụ này thiếu là một thuận lợi cho mệnh chủ.

Còn về hợp hóa thì theo tôi, chủ ý cuả nguyên lý là tính theo nhật chủ, nếu nhật chủ không hóa hợp thì can năm và can tháng phải chịu điều kiện của nhật chủ là trước tiên. Nếu muốn hóa Mộc thì nhật chủ không phải là Canh hay Tân. Trong trường hợp của bạn thì không đặt vấn đề nữa, chỉ còn nói là Đinh và Nhâm hợp, chính là Thương Sát hợp nhau. Bạn phải có uy quyền mới đúng. Nhưng phải chọn 1 trong 2, quyền hành và tiền tài.

Nói về Trạch mã thì đúng là xung thì "ngựa mới chạy". Bạn nói "có động" là đúng lắm rồi. Nhìn lại thì Hợi và Sửu gần nhau, thiên hướng của nó là Thủy. 1986 và 1987 là 2 năm Hỏa, hai năm gần đây là Thổ, đều là cách xung động với Thủy. Theo tôi cả 2 giờ Tuất và Hợi, bạn đều thành công ở vị trí cao, có chức, có uy, được nể vì.
        thay đổi nội dung bởi: kimcuong, 12-12-09 lúc 12:26

6. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

tom (12-12-09),vnoanh (12-12-09)

Cảm ơn
        83
        trong 7 bài viết

Cám ơn chị Kim Cương rất nhiều tôi sẽ làm theo hướng dẫn của chị.Sau này nếu có gì thắc mắc chưa thông lại xin hỏi tiếp.Xin chào chị

Đề tài tương tự

1. Kính nhờ các anh chị xem giúp !
        By TruongDuc in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 3
        Bài mới: 18-12-09, 13:09
      2. Nhờ các Anh chị tư vấn sửa lại căn nhà nhỏ!
        By summer in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 22
        Bài mới: 23-10-09, 12:30
      3. Em nhờ anh chị tư vấn giúp tuổi của bọn em với!
        By VanHung in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 0
        Bài mới: 23-10-09, 08:31
      4. Nhờ các bác tư vấn giúp
        By Ducminh in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 4
        Bài mới: 29-09-09, 21:36
      5. Nhờ các anh chị xem tử vi giúp em ạ
        By avemaria_9901312 in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 4
        Bài mới: 15-09-09, 00:12

Tags for this Thread