Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/2 12 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 17
        Cảm ơn
        13
        trong 3 bài viết

32px Xin nhờ chị Kim Cương xem giúp lá số

Kính xin chị Kim Cương và các cao nhân môn Tử bình xem dùm lá số này
        Canh dần (năm)-Bính tuất(tháng)-Ất mùi(ngày)-Bính tuất(giờ sanh)
        Lá số này là của ba em.
        Có mấy biến cố đặc biệt xảy ra: Năm Nhâm tý 1972 nhập ngũ, Năm Ất mão 1975 được lên chức đầu năm, giữa năm thì bị tù cải tạo, Đinh tỵ 1978 ra tù, Giáp tý 1984 vượt biên thành công. Ất sữu 1985 định cư Úc Tuổi nhỏ theo cha mẹ (ông bà nội) di chuyển liên miên. Ra ngoài bị đì nhiều và nhưng cũng có nhiều người giúp đở. Lấy vợ muộn . Vợ xinh đẹp hiền, đoan chính nhưng đủ bệnh tật. Chỉ có 2 đứa con trai.
        Xin lý giải dùm.
        Rất cảm ơn chị và quý cao nhân
        thay đổi nội dung bởi: kimminh, 10-02-11 lúc 08:00
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimminh" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Xin cho biết rõ ngày tháng năm sinh dương lịch, sinh tại đâu, hiện thời có câu hỏi gì cụ thể?

4. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11),kimminh (09-02-11)

Cảm ơn
        13
        trong 3 bài viết

Thưa chị Kim Cương, ba em sinh ngày âm lịch là 17 tháng 9 năm Canh Dần giờ Tuất (hoặc dậu)sinh tại Quảng Ngãi miền nam Việt Nam, em tra vạn niên lịch thì biết là ngày 27-10-1950 bà nội nói khoảng chừng 8 đến 10 giờ tối.
        Xin chị xem thử bát tự này, hậu vận có tốt không? Về lâu về dài vợ, con có hợp với ba không? Chứ hiên giờ em có thương ba nhưng lại cảm thấy không hợp với ba lắm. Cũng như xin chị lý giải sự kết hợp giữa các thần, hành, khắc, xung hợp trong lá số ra sao, để có thể xảy ra những biến cố đã nêu trên từ đó em có thể học hỏi thêm cách giải một lá số. Lấy chữ nào làm dụng thần? Chữ dần ở chi ngày có được không? Lý do được hoặc không được.
        Cảm ơn chị.
        thay đổi nội dung bởi: kimminh, 09-02-11 lúc 21:30

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimminh" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

Tôi xem một ít cho:
        Canh dần Bính tuất ất mùi bính tuất
        Vận:(3)Đinh hợi _ Mậu tý _ kỷ Sửu _ Canh dần _ Tân Mão _ Nhâm thìn _ Quý tỵ _ Giáp ngọ

Ất sinh tháng tuất,Dần ý về tuất mà mùi hình tuất là hai căn cần xét kỹ.Thấy không có thủy sinh tất coi ý hướng bát tự.
        Bát tự này hỏa có ý khứ kim.Kim có thể bị khứ được nên có thể đắc quyền lực tất trong đời có nắm quyền bính.Tuất mùi tuất hình khắc kim trong tuất mà biến mùi thành hỷ thần nên Gặp dụng tài tại thê cung tất có tiền có vợ tốt song toàn.
        Vận đinh hợi tốt Vận Mậu tý xấu vận kỷ sửu xấu tốt lẫn lộn vừa xung kho kim vừa xung dụng mùi nên vừa khắc được kim nên có quyền lực vừa xung dụng nên cũng không bình yên.Vào năm 72 Nhâm tý hợp sửu nên mùi được yên được thăng cấp năm 75 Ất mão hợp chặt mùi nên bị sửu xung mùi.Xung mộ vào ngục(điều này còn có phần do vận nước)..Ất dựa thế hợp chặt canh là họa không to nên sẽ ra ngục.Vào năm đinh tỵ hỏa vượng khắc kim ra ngục năm 84 giao vận Canh dần rất tốt nên xuất ngoại lấy vợ.Vận tân mão hợp thê cung sẽ sinh con.Nói chung cuộc sống về sau tốt đẹp...Càng sau càng đẹp...Yên tâm..
        Vợ hay đau ốm do thê cung mùi gặp 2 tuất hình phạt.Nhưng mùi là dụng và hình để tốt nên không sao,Vợ tuyệt vời...vì cung vợ là dụng.Hoan hỷ nha.
        Tái bút:Còn một năm Nhâm thìn hơi xấu một chút !
        thay đổi nội dung bởi: dinhman_kt, 11-02-11 lúc 12:07
        Mộng dưới hoa!

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dinhman_kt" về bài viết có ích này:

kimminh (12-02-11)

Cảm ơn
        44
        trong 280 bài viết

Chào kimminh!
        Bạn dinhman đã phân tích ở trên, mình chỉ có vài lời trao đổi cho bạn dễ hiểu:

Canh dần / bính tuất / ất mùi / bính tuất
        Vận: Đinh hợi - mậu tý - kỷ sửu - canh dần - tân mão - nhâm thìn - quý tỵ - giáp ngọ

Tứ trụ này nhật chủ Ất sinh tháng Tuất, chi Dần Mùi trợ giúp; kẹp giữa 2 Bính Thương quan có gốc ở chi Mùi, Tuất chế Quan tinh tiết khí thân. Lại khuyết Thủy, nhật chủ không có nguồn sinh nên thân nhược. Dụng hỷ thần là Thủy Mộc.
        Hành vận đầu Đinh Hợi, Dần Hợi hợp trói không thuận lợi. Sang vận Mậu Tý, Kỷ Sửu can Mậu Kỷ thổ chế Thủy nên cũng không khá lên được. Vận Kỷ Sửu (1974-1983), Tam hình phùng xung hung thần chờ sẵn, năm Nhâm Tý ám xung hỏa vượng nhập ngũ, năm Ất Mão Mão Mùi hợp lại được mệnh cung Dậu xung khởi, Ất hợp chặt Canh mà thăng chức đầu năm, Quan đến vận này thật đáng lo, giữa năm (khoảng từ tháng Ngọ?) đi tù cải tạo. Bắt đầu từ năm Giáp Tý chuyển vận Đông phương nên có sự chuyển biến lớn lao theo chiều hướng rất tích cực, mọi việc thuận lợi. 1984 vượt biên thành công, 1985 định cư ở Úc.
        Tứ trụ này nguyên cục Tuất Mùi hình nhau, Mùi là thê cung và cũng là dụng hỷ thần chính là tiêu chí kết hôn muộn. Thổ Tài tinh bị hình nên vợ sức khỏe không tốt nhưng trợ giúp được cho chồng nhiều.
        Tứ trụ này vận Giáp Ngọ nên cẩn thận sức khỏe...
        Vài dòng bàn luận, chúc bạn vững bước với học thuật Tử bình!
        Đức năng thắng Số!

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thieuba" về bài viết có ích này:

kimminh (12-02-11)

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Chào các bác ! ông bạn dinhman sử dụng tuyệt chiêu của Đoàn gia luận đoán nên thấy lạ lạ có phần khó hiểu, nhưng rất chi tiết và hay. Ông bạn thieuba thì theo phương pháp truyền thống dễ hiểu hơn. Thôi thì đường nào cũng dẫn đến La Mã. Nhưng nếu ta biết vận dụng kết hợp cả 2 phương pháp kể trên để đoán mệnh thì tuyệt vời biết mấy.
        Tứ trụ trên Hỏa nóng thổ táo cần Thủy làm mát mệnh cục, cách cục Thương tận diệt Quan nên gặp Quan là đắc quan, tiếc là đắc quan trong bối cảnh Thân nhược nên không bền. Mùi vì sao bỗng trở nên dụng thần ? Canh (Quan) vốn có căn ở 2 Tuất nhờ Mùi tương hình kích động Hỏa vượng khắc căn kim, góp phần triệt gốc Canh. Tóm lại ko có Mùi thì ko thành cách "Thương Quan thương tận" nên Mùi là dụng cũng có lý. Vận trình tốt xấu như các bác đã đoán, tuy nhiên theo tôi cần lưu ý Thủy điều hậu tức "Hàn địa" mà cuối đời dường như còn thiếu, nên chưa thể nói là tốt đẹp hoàn toàn ,nhất là về mặt sức khỏe . (Cái cần là địa chi Hợi Tí, chứ can Nhâm Quý sao mong manh quá. Không biết nước Úc có lạnh ko nhỉ ?).
        tpt .

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thongphanthiet" về bài viết có ích này:

kimminh (12-02-11)

Cảm ơn
        13
        trong 3 bài viết

Chào dinhman_kt, lời lý giải của bạn thật có lý, thật cảm ơn bạn nhiều.

Cảm ơn
        13
        trong 3 bài viết

Chào bạn thieuba, lời lý giải của bạn càng rỏ ràng, dễ hiểu. Cảm ơn nhiều.

Cảm ơn
        13
        trong 3 bài viết

Chào các bạn dinhman_kt, thieuba và thongphanthiet, năm ngoái Canh Dần (2010) thật là một năm thê thảm cho gia đình tôi, đồ đạc máy móc trong nhà tự nhiên thay nhau hư, sắm lại tốn bộn tiền, mẹ thì bệnh đủ thứ (đau thận, tê tay, đau chân, vấp gảy ngón chân cái, đau bao tử) đem nhiều lo lắng., em trai chơi bóng rổ té gảy tay, Ba tôi (người có lá số trên)cũng mang nhiều bệnh( cao huyết áp, tiểu đường, phong thấp ) như vậy phải lý giải lá số làm sao. Nơi gia đình tôi ở thuộc đông nam Úc nên mùa đông lạnh lắm, mùa hè lại khá nóng.

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimminh" về bài viết có ích này:

thieuba (13-02-11)

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

Bạn Thongphanthiet nói tui dùng kiến thức của Manh phái đoán là đúng đó..Nhờ anh Phieudieu chưởng cho vài chiêu bập bỏm nên ...ngứa cổ...gáy chơi ấy mà...
        Thật sự thấy Manh Phái hay thật đấy...Có điều...truyền miệng chơi thôi chứ thị trường đâu có sách vở....
        Thôi để tui lấy chút kiến thức mới mẽ vừa học luận thêm chút gởi tặng bạn Kimminh nha!...Đúng sai thì ..hi hi...Mới học mà!
        Bạn kimminh đang hỏi năm Canh dần của vận Nhâm thìn vì sao xấu.
        Lý giải:Mệnh này hỏa là bất khả tổn thương.Năm xưa Canh dần vận rất tốt vì hỏa được thịnh mà kim bị khắc thấu ra vận là bị hỏa diệt nên tốt.Lưu niên là lúc ứng nghiệm mà thôi.
        Bây giờ đi đến Nhâm thìn vận.Thìn vừa xung tuất vừa hối hỏa vừa kho thủy thấu Nhâm để phản khắc hỏa.Làm sao là vận tốt được.Nhưng cũng không phải xấu lắm vì còn tùy lưu niên..
        Những năm gần đây.:..Đinh hợi : tốt ..Mậu tý: vợ hơi xấu...Kỷ sửu:Xấu...Canh dần: hơi xấu..Tân mão:hơi xấu..
        Lý do: Đinh hợi có đinh tốt hợp mất nhâm kỵ. Mậu tý có mậu hối bính mà tý hại mùi lại căn của nhâm..tuy nhiên có mậu khắc nhâm nên ngược lại có tốt kèm theo.Kỷ sửu là căn kim thủy lại kỷ hối hỏa lại sửu hình xung mùi tuất nên xấu.Năm canh dần thấu canh tức ứng kỳ vận thìn đang trợ canh nên bính không khắc nổi.Mà thìn đang làm ẩm gốc dần hối hỏa lại thấy dần là lúc bị ẩm nên xấu..Tuy nhiên không sao vì thế hỏa vẫn bất bại nên hơi bị chao đảo thôi.

@:Thongphanthiet: ...Ất mộc nếu sinh mùa thu không thấy thủy cũng chẳng ổn căn(Tức mùi căn bị tuất hình còn dần ở xa mà tháng tuất kho hỏa cũng ý hợp về hỏa tức là căn lung lay mà bị phá) thì ...Nếu dụng thủy cũng không ổn đâu..Điều này thì truyền thống mà...Nếu dụng thủy chẳng phải bị đối địch hỏa thổ !?..
        Mà không dụng được thì không phải dụng hỷ.
        thay đổi nội dung bởi: dinhman_kt, 13-02-11 lúc 13:27
        Mộng dưới hoa!

18. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dinhman_kt" về bài viết có ích này:

kimminh (13-02-11)

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Bát tự khẩu ứng
        By PhieuDieu in forum Tử bình- Manh Phái
        Trả lời: 48
        Bài mới: 21-02-12, 10:08
      2. Trả lời: 4
        Bài mới: 07-09-10, 15:10
      3. Kính nhờ chị Kim Cương
        By xuanhuong67 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 0
        Bài mới: 26-08-10, 11:19
      4. chân thành nhờ chị kim cương giúp cho về lá số
        By phiphươnghô in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 8
        Bài mới: 13-08-10, 19:12
      5. Kính nhờ bác Anh Ngọc, cô Kim Cương xem tuổi!
        By đoàn dự in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 9
        Bài mới: 19-07-10, 09:55

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn