Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 41
        longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

hi chào bạn xuanmai, xin góp ý kiến về thắc mắc của bạn,mạn phép anh vanhoai.
        Nhà bạn tọa càn hướng tốn,là vượng sơn vượng hướng của vận 8. Nhưng vấn đề đặt ra là nhà bạn đã nhập trạch trong vận 8 chưa,hay vẫn còn đang ở vận 7. Nói rõ ra thế nay:
        _nếu bạn vào nhà này ở từ 2004 đến giờ, hoặc ở từ trước nhưng sau 2004 thì sửa chữa nhà (sửa lớn) hoặc đi xa đâu đó trong vòng 2 thang rồi trở về nhà trong vận 8 thì nhà bạn mới được tính là nhập vào vận 8.
        _Nếu bạn ở nhà này từ trong vận 7,từ đó đến nay ko sửa chữa,ko đi đâu xa thì vẫn lấy phi tinh vận 7 phi,mặc dù bây giờ là vận 8.

Trong 1 cung hướng tinh,sơn tinh, vận tinh thì tầm quan trọng của chúng được sắp xếp như sau, hướng tinh chiếm 70%, sơn tinh 20% và vận tinh 10%
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        8
        trong 19 bài viết

Default Vận, Hướng, Sơn ?

Trước hết xin cảm ơn đã trả lời, Tôi xin hỏi longbow132004:
        Tại sao hướng lại quan trọng hơn vận ? tôi cứ nghĩ Vận quan trọng hơn mới phải chứ ? longbow132004 có thể giải thích giùm không ?

Xin cảm ơn

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

trong 1 vận,vd như vận 8 thì rõ ràng là vận tinh là cố định. Vậy điều gì làm nên sự khác biệt, thịnh suy ,họa phúc của các căn nhà. Đó chính là hướng nhà. Hướng nhà trong phong thủy là tối quan trọng, khi xác định được nhà tọa ở đâu hướng ở đâu, ta mới có thể phi tinh tiếp ra sơ đồ nhà, tạo nên 1944 cuộc phi tinh cho từng hướng trong huyền không.
        Như vậy là hướng tinh và sơn tinh quan trọng hơn vận tinh. Còn mình nói rằng hướng tinh quan trọng hơn sơn tinh gồm các yếu tố sau:
        _Hướng tinh quản về tài, sơn tinh quản về đinh,tâm lý thông thường thì con người ta ai cũng muốn tài hơn là đinh, chỉnh sửa phong thủy gì cũng thích là có tiền vào trước cái đã, khi có tiền thì ta có thể đi khám bác sĩ,hoặc bổ trợ cho sức khỏe sau.
        _ Khi vượng tinh đã đắc thủy rồi thì ngay tại đó, dù sơn tinh suy lại có núi ngay đó cũng ko hề gì do ta đã dùng cuộc "thu sơn"
        _Thủy dể dàng tạo ra để kích sao hướng hơn là tạo núi để kích sao sơn
        _ Còn nhiều lý do nữa nhưng trong nội dung bài viết ngắn này mình ko thể nói hết,nếu có anh em nào vào tiếp,thấy mình thiếu gì thì bổ sung

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longbow132004" về bài viết có ích này:

macchulan (31-12-09)

Cảm ơn
        98
        trong 36 bài viết

sax! chào bạn longbow132004!
        "_Hướng tinh quản về tài, sơn tinh quản về đinh,tâm lý thông thường thì con người ta ai cũng muốn tài hơn là đinh, chỉnh sửa phong thủy gì cũng thích là có tiền vào trước cái đã, khi có tiền thì ta có thể đi khám bác sĩ,hoặc bổ trợ cho sức khỏe sau."
        nếu chết người rồi thì bao nhiêu tiền mới cứu được đây???

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "lehongson" về bài viết có ích này:

sonthuy (04-01-10)

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

hi,chào bạn lehongson , bạn nói tại sao chết người ở đây ghê vậy? Khi bạn nói chết thì nên nêu chết trong phạm vi nào, chứ ko ko vào nói như vậy nghe ghê quá. Còn khi hướng tinh vượng sinh khí đã đắc thủy rồi thì cho dù sơn tinh có suy cũng ko làm gì được

1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Chào anh lehongson.
        Theo em thì anh longbow132004 nói đúng đấy chứ anh nói đến chết người nghe ghê quá. Theo em nghĩ ý anh ấy là phải quan tâm đến hướng tinh trước, nếu nó là vượng, sinh khí ta phải ưu tiên kích hoạt nó (trong tinh bàn nhà ta).
        Còn những chỗ xấu tai phải tìm cách chế hóa là đương nhiên rôi.
        Thân.

Cảm ơn
        34
        trong 1 bài viết

xin cho mình hỏi cách giải tam sát , hay đấu tam sát ,cách nào hiệu quả hơn ?

1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Chào Nguyenngoc!
        Để hóa giải Tam sát ta có thể có một số cách sau để hóa giải:
        - Treo chuông gió 6 ống bằng kim loại trước của phòng hoặc
        - Dùng đôi Kỳ lân đặt trước của hoặc có thầy còn bắt phải để 03 con kỳ lân trước cửa (lưu ý để cạnh nhau-mình nghĩ vì Tam sát đến 03 phương).
        Lưu ý: Những vật này phải được tẩy uế và khai quang trước khi đặt mới có tác dụng mạnh. Khi đặt nên chọn ngày, giửo tốt.
        Thân.
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

11. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "1268" về bài viết có ích này:

macchulan (27-01-10),nguyenngoc (29-01-10)

Cảm ơn
        14
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longbow132004 Xem bài gởi
        ...
        Như vậy là hướng tinh và sơn tinh quan trọng hơn vận tinh. Còn mình nói rằng hướng tinh quan trọng hơn sơn tinh gồm các yếu tố sau:
        _Hướng tinh quản về tài, sơn tinh quản về đinh,tâm lý thông thường thì con người ta ai cũng muốn tài hơn là đinh, chỉnh sửa phong thủy gì cũng thích là có tiền vào trước cái đã, khi có tiền thì ta có thể đi khám bác sĩ,hoặc bổ trợ cho sức khỏe sau.
        _ Khi vượng tinh đã đắc thủy rồi thì ngay tại đó, dù sơn tinh suy lại có núi ngay đó cũng ko hề gì do ta đã dùng cuộc "thu sơn"
        _Thủy dể dàng tạo ra để kích sao hướng hơn là tạo núi để kích sao sơn
        _ Còn nhiều lý do nữa nhưng trong nội dung bài viết ngắn này mình ko thể nói hết,nếu có anh em nào vào tiếp,thấy mình thiếu gì thì bổ sung
        Chào longbow,

Thật lòng tôi không có ý định tham gia vào mục này, lại càng không có ý định tranh cãi đúng sai, hơn thua. Nếu chỉ là ý kiến của riêng bạn thì không sao, nhưng còn ở đây có bao nhiêu người đang đợi các thông tin "có đạo, có đức" nên tôi đành phải mạo muội góp vài lời chủ ý của mình.
        - Thứ nhất: sơn tinh, hướng tinh và vận tinh không thể định lượng 70%-20%-10% khơi khơi như vậy được mà phải tùy vào mỗi trường hợp. Ta có thể áp dụng lường thiên xích thuận nghich cho tất cả mọi trường hợp, nhưng khi giải đoán thì không có sự định lượng cố định, vì như thế sẽ hại mình (cái này ít quan trọng) và hại người: hại người nhờ mình và hại người học mình (cái này quan trọng lắm).
        - Thứ 2: "sơn quản nhân đinh, thủy quản tài lộc", câu này ai cũng nằm lòng. Theo bạn thì nhân có trước hay tài lộc có trước ? Vì thế mới có câu "tiên tích đức, hậu tầm long". Ở đây chủ quan mà nói, phong thủy hay tất cả các bộ môn bắt nguồn từ Dịch thì sự hài hòa là mục tiêu tối thượng nên đừng xem nhẹ bên nào cả. Tại sao ta lại hao phí sức khỏe để kiếm tiền, rồi dùng đồng tiền đó để đi tìm lại sức khỏe ?
        - Thứ 3: trong một cung, ta không xét riêng lẽ từng phi tinh mà luôn kết hợp vận-sơn-hướng-cung-loan đầu. Năm yếu tố này quyện với nhau để đưa ra một mùi vị tổng quát (dù rằng vẫn có thể phân biệt mùi vị của riêng từng chi tiết). Bạn nói là "thủy dễ tạo ra để kích hướng hơn là tạo núi để kích sơn" thật không sai. Nhưng tạo thủy ra sao, to cỡ nào mới bù lại được phía đó là núi cao to, dài hoặc tòa nhà cao tầng thật lớn ? Chưa kể nếu ngũ hành của cung-vận-sơn tinh hợp lại lấn áp hướng tinh cũng công toi, họa tiềm ẩn rất lớn. Vì thế xin đừng quá chủ quan mà đối xử với sơn-hướng bên trọng bên khinh.
        Thứ 4: thời buổi này, người chạy theo vật chất, ham muốn bên ngoài ngày càng nhiều mà quên đi cái hài hoà, đơn giản bên trong. Ví như đeo đuổi theo cái ngọn mà quên cái gốc. Những người học và hiểu lý số thì phải càng nên cẩn trọng, vì thật ra Thánh nhân xưa tạo ra những thứ này cũng chỉ với mục đích là khuyên răn người giữ đức, tích đức, sống hài hòa với thiên nhiên.
        Vài dòng chia sẽ thiển ý của tôi, mong các bạn đón nhận nó một cách cởi mở, vui vẻ. Bể học vô cùng ...
        Thân mến,
        bakhia
        Hữu Thường Hữu Ngã hữu Vô Minh
        Vô Minh đoạn diệt kiến Vô Sinh.

13. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "bakhia" về bài viết có ích này:

huyducit (28-01-10),sonthuy (27-01-10),tashidorje (29-04-11)

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

hi, trước tiên xin cám ơn bạn bakhia đã góp ý với mình về bài viết.
        Mình xin trả lời như sau, bài viết đó là mình viết riêng để trả lời 1 thành viên trên diễn đàn, ko phải viết cho tất cả mọi người, tuy nhiên ai muốn đọc thì đọc vì đây là topic công cộng.

Tùy trình độ, tùy duyên mỗi người mà mình có cách nói khác nhau, nếu bạn bakhia đọc bài viết của mình thấy mắc cười thì xin đừng để bụng.
        Thứ 2, mình nói mức độ quan trọng của hướng tinh hơn vận và sơn tinh, ko có nghĩa là mình xem tiền bạc quan trọng hơn sức khỏe, có thể bakhia hiểu trật ý mình rồi. Nếu ta biết áp dụng khéo léo, hiểu rõ về những tác hại của hướng và sơn, cũng như các cách "chế" "hóa" thì ko có chuyện phải chết người như 1 số bạn nêu ra. Nhiều bạn xem bài mình thấy mình viết hướng tinh quan trọng hơn sơn tinh thì ngầm hiểu rằng tiền tài quan trọng hơn sức khỏe, mình xin đính chính hiểu như vậy là ko đúng ý mình.

Tuy nhiên như mình có nói, mỗi người có cái duyên và trình độ khác nhau,xem nó là điều đúng cũng được, mà xem nó là sai cũng chẳng sao.

Cám ơn bạn bakhia đã góp ý, mong bạn có nhiều ý kiến hơn nữa để mình có dịp tự nhìn lại về mình

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Đổng công tuyển nhật!
        By vocuc in forum Tủ sách Huyền Không Lý Số
        Trả lời: 3
        Bài mới: 13-04-11, 07:42
      2. Trả lời: 27
        Bài mới: 06-04-11, 23:01
      3. niên nguyệt phi tinh
        By vanhoai in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 14