Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/3 đầuđầu 123
    kết quả từ 21 tới 27 trên 27
        Cảm ơn
        441
        trong 196 bài viết

Em đoán là chân, Có lẽ không phải bây giờ người ta mới thích chân dài mà sở thích này đã có từ rất lâu rồi
        Khi chén rượu, khi cuộc cờ
        Khi xem hoa nở, khi chờ trăng lên

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Ducminh" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        206
        trong 44 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thieuba Xem bài gởi
        anh tom, anh dongphuong hôm nay xú quẻ đoán trật hết rùi. Năm em học lớp 12 có đọc cuốn "Tướng mệnh khảo luận" có nói về dị tướng như em đã viết đó!
        Còn cái này nữa mới là dị tướng nè các anh:
        nguyên văn (ông Mạc Đĩnh Chi "ị" phân vuông) - Lưỡng quốc trạng nguyên đó.
        @Ducminh: về tướng học thieuba ngày còn là sinh viên như Ducminh có đọc rất nhiều, qua quan sát thực tế có nhiều tiêu chí rất đúng. Rất muốn trao đổi với Ducminh về môn này, hihi
        @dongphuong: ngoài bà Lã Hậu (dâm tướng) có nói đến thì một nhân vật nữa, được ví như "quỷ dạ xoa" trong Đông chu liệt quốc có quý tướng nữa đó anh.
        Tuvi đọc trong sử ký của Tư Mã Thiên có nói về các tướng của các vị sáng lập ra từng triều đại của Trung Hoa như Hán Cao Tổ Lưu Bang , Đường Thái Tông Lý Thế Dân, Tống Thái Tổ Triệu Khuông Dẫn, Minh Thái Tổ Chu Nguyên Chương. Mọi người đọc sẽ thấy nhiều như Lưu Bang tức Lưu Quý sinh ra có 72 nốt ruồi nằm ở lòng bàn chân ...

Trong lịch sử các triều đại Trung Hoa có nhiều người chỉ có 1 chi tiết giống rồng thì trở thành vua liền như Lưu Bang mặt rồng , Khang Hy mặt rồng , Càn Long răng rồng ...
        Nhất thể tán vạn thù.
        Vạn thù qui nhất thể.

Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Tuvi" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        69
        trong 119 bài viết

chào mấy anh.
        cho em tham gia đề tài này với.
        em thấy nếu xem tướng thì ngũ quan dễ xem nhất.nhưng trong phần ngũ quan mắt thì khó nhất.vì khi mình nhìn trong gương để xem thần quang của mắt mình là không được.em không biết là do đâu .sau đó đến âm thanh.cuối cùng là khí phách chỉ phát tiết khi có sự việc quan trọng.
        còn các nét tướng quý em thấy thần thoại hóa quá.nhưng đọc thì thấy hay giống truyện cổ tích
        muốn có mệnh vua em thấy liên quan đến long mạch.thường khó được đất lắm.em nghe thấy muốn có mạch lớn phát thì thường bị tiêu mất hai hay ba đời gì đó.
        mấy anh cho em ý kiến nha
        thay đổi nội dung bởi: chungnp, 01-04-10 lúc 04:00 Lý do: thêm bài

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "chungnp" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        441
        trong 196 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chungnp Xem bài gởi
        muốn có mệnh vua em thấy liên quan đến long mạch.thường khó được đất lắm.em nghe thấy muốn có mạch lớn phát thì thường bị tiêu mất hai hay ba đời gì đó.
        mấy anh cho em ý kiến nha
        Cái đó người ta gọi là " Sát trước phát sau"
        Thường thì người đắc long mạch , làm vua phải có âm đức rất lớn, tổ tiên đã tích phúc tích đức từ nhiều đời trước
        Có những người làm việc ác mà vẫn giàu sang phú quý ấy cũng là bởi vì họ có cái âm phúc của tiên tổ truyền cho sâu rễ bên gốc, tuy nhiên đến thế hệ con cháu sau này sẽ phải chịu cái tác nghiệt mà họ gây ra. Có người phú quý trên kẻ khác chưa chắc đã bởi vì họ có tài năng trí tuệ gì hơn người khác mà bởi họ có cái âm phúc lớn hơn người ta, Vì vậy, nếu hiểu được thế thì ko nên tự mãn, kiêu ngạo, còn kẻ trí thì biết mà tránh khỏi cái tâm trạng uất hận vì cái cảnh " Gia cát Lượng phò tá Lưu Bị"
        Xưa kia các vua chúa truyên ngôi lâu dài, họ liên tiếp đặt long mạch qua các đời, còn ngày nay ko còn nhiều chuyện cha truyền con nối nữa, chẳng nhẽ do thời thế, non sông thay đổi mà mạch khí của long huyệt cũng tản mát, ko còn được trường cửu như xưa
        Khi chén rượu, khi cuộc cờ
        Khi xem hoa nở, khi chờ trăng lên

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Ducminh" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        69
        trong 119 bài viết

em cám ơn bài của anh.
        em cũng nghĩ như anh.nhưng em thấy chơi địa lý quá mạo hiểm do nó ảnh hưởng cả một dòng họ không như chơi phong thủy.
        mặc khác mình được mạch lớn là do cơ duyên trời ban thì đúng hơn.dù có tìm cũng chẳng thấy.huống chi thấy rồi mà có khi điểm lại sai.
        còn mấy anh nghĩ sao.

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "chungnp" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thaihoa Xem bài gởi
        chu cha thấy mấy anh bàn đến tướng pháp sôi nổi wá ! Nghe truyền thuyết kể lại ở Vn ta ngày xưa ,bà TRiệu Ẩu có cặp ấy ... dài lắm zậy là tướng zí ?
        Thái Hòa
        Thiệt là........ ,Bà Triệu mà dám gọi là Triệu....... từ đó là do bọn tàu gọi Bà.

P/s Sử gia Phạm Văn Sơn: Vì người Tàu căm giận nên đặt tên là Triệu Ẩu (Ẩu có nghĩa là mụ) để tỏ ý khinh mạn
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 29-01-11 lúc 20:00
        Thân chào
        Hoa Mai

12. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "hoa mai" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11),vân từ (16-02-11)

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chungnp Xem bài gởi
        em cám ơn bài của anh.
        em cũng nghĩ như anh.nhưng em thấy chơi địa lý quá mạo hiểm do nó ảnh hưởng cả một dòng họ không như chơi phong thủy.
        mặc khác mình được mạch lớn là do cơ duyên trời ban thì đúng hơn.dù có tìm cũng chẳng thấy.huống chi thấy rồi mà có khi điểm lại sai.
        còn mấy anh nghĩ sao.
        Bạn có thể nói rõ hơn cho mình hiểu sự khác nhau giữa địa lý và phong thủy không? Từ trước đến giờ mình vẫn nghĩ 2 môn này là 1!

Vấn đề tướng làm vua em nghĩ hơi khó. Em cũng nghe nhiều chuyện về tướng làm vua, nhưng thường là các câu chuyện kể về sau, sau khi ông vua đó lên ngôi rồi. Mặt khác em thấy tả vua là mặt rồng, tai to mặt lớn nhưng thực tế xem ảnh 1 số vua của VN không phải thế, các bác cứ xem ảnh các vua triều Nguyễn mà xem!

Em thấy việc lên làm vua cũng như tinh trùng thụ tinh được cho trứng, hàng triệu con phấn đấu không ngừng nghỉ mới có 1 con và chỉ 1 con làm được việc đó. Vất vả, khổ sở vậy nhưng đôi khi vẫn phát triển thành quái thai đó thôi!

Em thấy ở Thanh Hóa, đất có 1 số vua của VN hiện nay lưu truyền khẩu quyết để thành công gồm 8M rất hay:

+ Mồ mả;

+ Mưu mẹo:

+ Minh mẫn;

+ May mắn.

Nếu hội tụ đủ 8M này ở mức cao, em nghĩ có thể làm vua được, chả biết có đúng không nữa, nhưng để thành công, em thấy quan điểm 8M này là hợp lý.
        Sinh, chịu kiếp luân hồi vạn thế
        Lão, mai phong quý tử nối dòng
        Bệnh, thân tàn, thần vẫn oai phong
        Tử, biệt nhất sinh thai tức cũ
        Sầu ly biệt, khóc hờn chinh phụ
        Oán hợp tan, quân tử lệ rơi
        Hận cầu bất đắc, oan thiên cổ
        Chúng nhân thất khổ, thấu mấy người

Trang 3/3 đầuđầu 123

Đề tài tương tự

1. Số làm quan xưa và nay
        By htruongdinh in forum Tử vi
        Trả lời: 2
        Bài mới: 13-10-09, 19:31
      2. Nhờ các bác cao nhân xem giúp số em thế nào ah
        By minhhien in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 3
        Bài mới: 06-10-09, 10:12
      3. Tử bình của cháu gái như thế nào ?
        By macchulan in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 8
        Bài mới: 01-09-09, 08:35
      4. Ngày giờ để làm gì
        By phuhung in forum Nhờ xem ngày giờ
        Trả lời: 3
        Bài mới: 31-08-09, 20:19
      5. Nhà Chung cư Phong thủy Như thế nào ?
        By QuocTrung in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 0
        Bài mới: 21-07-09, 12:20

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn