Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 4/5 đầuđầu ... 2345 cuốicuối
    kết quả từ 31 tới 40 trên 41
        Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Chào các bạn

Thực ra Hướng tinh và Sơn tinh đều quan trọng như nhau. Nếu nhà có tiền mà con hư , vợ chồng lục đục hoặc bệnh tật triền miên thì có tiền để làm gì? Nhà đông con, nhiều cháu mà nghèo thì cũng khổ. Do đó khi xem xét chúng ta cần coi cả hai phương diện và cố gắng làm cho hài hòa là hay nhất.
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vanhoai" về bài viết có ích này:

macchulan (27-01-10),sonthuy (27-01-10)

Cảm ơn
        34
        trong 1 bài viết

Xin cảm ơn A 1268
        Năm 2009 ,Tam sát ở hướng Đông thuộc mộc , là mộc sát ?
        Năm 2010, Tam sát ở hướng Bắc thuộc thủy ,Là thủy sát ?
        Vậy hóa giải tam sat ,là giải mộc sát ,thúy sát , kim sát ,hỏa sát ? hay chi dùng hóa giải chung cho tấc cả kg phân biệt thủy sát ,kim sát .........
        Mình nghe nói muốn phát nhanh thì đấu tam sát ,vậy đấu tam sát có phải la dùng kim khắc chế mộc ....vv
        Nhà mình tọa Nam hướng Bắc 2 độ (tọa Ngọ hướng tý ) Nhập trạch năm 2005
        mình sanh AT mùi vợ Canh tý , mạng Ly Đây là trạch vận nhà mình,song tinh đáo tọa
        473 838 , 651
        562 ,384 , 516
        927 ,749 , 295
        Cửa chính mở hướng tý lệch nhâm , của sau đúng ngọ ,bếp tọa đông nam hướng bắc,phòng ngủ hương đông, wc nam đông nam ,nằm trong khuông viên
        10 x 40 m nhà 6 x 14 ,sân sau hướng nam 5 x 10 , bên hông hướng đông 4x14 ,sân trước 10x11,có một hồ cá nhỏ đương kính 1m,và cây cảnh cổng hướng bắc lệch đông bắc ,có một đường nhỏ 3,5 m và đường rầy xe lửa trước mặt , phía sau co tường cao 2,5m xa 100 m là nhà thờ lớn có tháp chuông lệch đông nam cao 25m ,nhập trạch 2005 đến nay gia đình có 6 người nay đã tăng lên 12 người, còn tiền bạc thì thất thoát quá nhiều nhất là 2008 ,2009 có phả i do ngũ hoàng đến cửa ? Năm 2010 niên tinh 4 trùng với trạch vận đến
        Vậy xin qui cao nhân giúp đõ ,cách hóa giài , cho mình một lời khuyên vì mình dự định năm nay 2010 mình xây tiếp phấn bên hông nhà 4x14m thuộc khu vực phía đông ,phia bắc mính nói ra phía trước 1m nửa, xin giúp mình bố trí lại phòng ốc
        Thật cám ơn
        Mình đã vẽ mặt bằng nhà bên AutoCad, xin chỉ minh cách gởi hình
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Chào nguyenngoc!
        Bạn nên cho vào mục Tư vấn để mọi người bình giúp cho.
        Còn vấn đề gửi hình bạn vào đây đọc sẽ rõ: http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=456
        Thân.
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

Cảm ơn
        21
        trong 9 bài viết

Hi ! Vày lời góp vui
        Theo Kinh dịch người có thời ,có vận không thời không vận làm ăn mệt mỏi . Vậy thời mạnh hơn vận , vận mạnh hơn hướng .
        45 ất dậu gặp thời Kỷ không nợ là may.
        Hậu Dần Canh lộc vô điều điều .

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Sau khi tính được Nhật tinh và Thời tinh thì luận giải các sao này giống với Nguyệt và Niên tinh ko? Và chúng có thể có kết hợp với Nguyệt và Niên tinh thành bộ gì ko?
        Ví dụ: em tính được Niên, Nguyệt, Nhật, Thời tinh của hướng Đông Bắc vào ngày 10/4 Tân Mão âm lịch là: 1, 8, 1, 8 thì luận từng số 1, 8, 1, 8 hay còn có cách kêt hợp nào đó giữa 4 số này như 18, 181, 1818 ko? Em luận riêng từng số thì thấy hướng Đông Bác này tốt vào thời gian đó có đúng ko? Mong các bác giúp đỡ. Em cám ơn!
        thay đổi nội dung bởi: minh66, 21-04-11 lúc 23:29

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Em mới nhập môn Huyền không phi tinh đang tìm hiểu về niên nhật nguyệt và thời tinh. đọc đến bảng nhật và thời tinh thì thấy hình báo bị chuyển sang Zingme nhờ bác chủ topic chỉ dẫn em cách lấy lại hình hay Post lại cho em tham khảo được không ah
        Trích Nguyên văn bởi vanhoai Xem bài gởi
        3-/ NHẬT TINH:
        BẢNG TRỰC BẠCH THIÊN TINH LỤC THẬP HOA GIÁP
        CÀ NĂM 12 THÁNG

[IMG]http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/sources/2009/10/20/04/77381256030202.bmp[/IMG]

4-/ THỜI TINH:

[IMG]http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/sources/2009/10/20/04/96511256030655.bmp[/IMG]

Cảm ơn
        104
        trong 159 bài viết

Trích Nguyên văn bởi duonglh81 Xem bài gởi
        Em mới nhập môn Huyền không phi tinh đang tìm hiểu về niên nhật nguyệt và thời tinh. đọc đến bảng nhật và thời tinh thì thấy hình báo bị chuyển sang Zingme nhờ bác chủ topic chỉ dẫn em cách lấy lại hình hay Post lại cho em tham khảo được không ah
        Mình không có bảng này giúp bạn:

Nhưng bạn có thể tham khảo cách an các sao vào các cung theo phần mềm dưới:

http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=296
        Thân Tâm.:5887

Cảm ơn
        94
        trong 1 bài viết

Bác nào còn lưu 2 bảng tính nhật thời phi tinh của chú Văn Hoài có thể post lên cho e xin với ạ? Em cảm ơn!

Cảm ơn
        357
        trong 16 bài viết

Vấn đề hoá giải hung sát với niên nguyệt nhật thời phi tinh chủ yếu dựa trên nguyên lý ngũ hành sinh khắc
        Những phương pháp thông thường;
        _ Chuông gió ( Windchime): Thường dùng loại 6 ống rỗng bằng kim loại, ống ngắn nhất cũng phải 20cm. Dùng để hoá giải ngũ hoàng đại sát và sao nhị hắc. Chuông gió thuộc kim mà ngũ hoàng và nhị hắc thuộc thổ, thổ sanh kim.
        [IMG]http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/sources/2009/10/03/05/95931254564134.JPG[/IMG]

_ Hũ muối : Dùng một hũ sành ( có thể dùng bình cắm hoa ) dung tích khoảng 2 lít. Bỏ vào 1kg muối biển(muối hột) + 6 đồng tiền bằng đồng (2000 đ VN) + đổ nước gần đầy + đậy bằng 1 miếng kim loại trên đục mấy lỗ cho thông khí. Đặt vào cung hướng có hung tinh. Hoá giải sao ngũ hoàng và nhị hắc (thường tại bếp hoặc phòng tắm). Nếu hoá giải thất xích thì thêm 1 đồng bằng bạc.
        [IMG]http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/sources/2009/10/03/05/42161254564258.JPG[/IMG]

Tuy nhiên vấn đề hoá giải cũng còn tuỳ theo vận sơn hướng tại cung đó. Sau đây là ý kiến của bác BNQ về vấn đề này:
        Vấn đề luận đoán niên, nguyệt thời tinh tuy chủ yếu là dựa vào Ngũ hành sinh, khắc của chúng với với vận-sơn-hướng tinh tại nơi đó (nhưng chủ yếu vẫn là với Hướng tinh), nhưng nhiều khi cũng rất phức tạp, và đòi hỏi nhiều công phu thực tập cũng như kiểm chứng lâu dài mới có thể thành thạo và thông suốt được. Tuy lúc đầu thì thấy ngũ hành của chúng có vẻ đối chọi nhau, nhưng sau nhiều năm luận đoán sẽ không còn nhận thấy như thế nữa. Lấy thí dụ như nhà có hướng tinh 8, gặp năm có niên tinh 7, nguyệt tinh 9, nhật tinh 3, thời tinh 1. Vì Hướng tinh 8 Thổ gặp niên tinh 7 Kim tức là bị sinh xuất, nên biết nhà này năm đó dễ bị hao tài hoặc làm ăn khó khăn, thu nhập kém. Gặp tháng có nguyệt tinh 9 Hoả tới, trên danh nghĩa là sinh cho Hướng tinh 8 Thổ, nhưng vì niên-nguyệt tinh 7-9 gặp nhau kết hợp thành Hoả tiên thiên, Hoả khí nhiều nên dù có sinh nhập cho Hướng tinh, nhưng vẫn chủ nhiều chuyện bực bội, nóng nảy và hao tán tài lộc. Lại thêm nhật tinh 3 Mộc sinh Hoả, nên ngày đó nếu không có chuyện hao tiền thì cũng có chuyện bực bội, cãi vã. Rồi thời tinh 1 Thuỷ tới sinh cho Mộc để Mộc sinh Hoả, nên mầm mống bực bội hoặc hao tài đã bắt đầu, chờ đến giờ sau khi thời tinh 9 tới thì sẽ bùng nổ mà thôi. Dĩ nhiên là nếu những giờ đó xảy ra vào ban đêm thì không sao, vì lúc đó mọi người đã ngủ, hung khí không bị động thì sẽ không gieo rắc tai hoạ. Ngoài ra, nếu những nguyệt, nhật, thời tinh này kéo đến trong mùa xuân, hạ thì mức độ xung đột cũng ác liệt hơn trong mùa thu hoặc đông. Hơn nữa, nếu nhà này hướng NAM, ĐÔNG hoặc ĐÔNG NAM thì mức độ hao tiền hoặc xung đột cũng mạnh mẽ hơn những nhà hướng BẮC, TÂY, TÂY BẮC, ĐÔNG BẮC hoặc TÂY NAM. Đó là chưa kể hình dáng bên ngoài, cũng như cấu trúc và màu sắc bên trong căn nhà sẽ gia, giảm thêm cho những tai hoạ đó nữa.
        Vấn đề hoá giải hung sát (nhất là đối với niên, nguyệt tinh) tuy chủ yếu vẫn dựa vào nguyên lý Ngũ hành sinh, khắc, nhưng đôi khi cũng rất phức tạp, và phải tuỳ từng trường hợp mà có những phương pháp hoá giải khác nhau. Lấy thí dụ như 1 nhà có hướng tinh Thất xích, trong vận 8 là suy khí. Gặp năm có niên tinh Nhị hắc chiếu tới, nên chủ phát sinh bệnh tật. Với cách hoá giải thông thường thì chỉ cần treo chuông gió (windchime) để hoá giải Nhị Hắc. Nhưng nếu để ý kỹ thì sẽ thấy hướng tinh 7 và niên tinh 2 gặp nhau sẽ tạo thành cặp 2-7 Hoả tiên thiên, khắc chế kim khí nên chưa chắc treo chuông gió đã có kết quả, mà người trong nhà vẫn bị bệnh tật về đường phổi và máu huyết, nhất là khi có những nguyệt tinh 7, 9, 2, 3, 4 chiếu tới. Cho nên trong trường hợp này lại nên treo 1 trái cầu thuỷ tinh (crystal) sẽ có tác dụng hữu hiệu hơn là treo chuông gió. Ngoài ra, nếu nhà này có nhiều cửa thì có thể đóng cửa này, đi cửa khác thì cũng đã hoá giải được sao Nhị Hắc mà không cần phải làm gì cả. Đó là chưa kể còn phải coi xem Vận tinh và Sơn tinh tại nơi đó là sao gì, ngũ hành của chúng sinh, khắc với Hướng tinh và niên tinh ra sao? Rồi ngũ hành của địa bàn nơi đó là gì? Có hỗ trợ hoặc chế hoá bớt Hoả khí của Hướng tinh và niên tinh hay không?... Cho nên chỉ là 1 trường hợp mà đã có bao nhiêu bối cảnh khác nhau, nên nếu chỉ đưa ra 1 phương cách hay công thức nhất định thì sẽ xảy ra những trường hợp có người làm thì thấy hiệu quả nhiều hoặc ít, có người không thấy gì hết, hay ngược lại còn bị tai hoạ thêm. Có người không cần làm cũng làm cho tốn công, tốn của... Cho nên cách tốt nhất vẫn là am hiểu rành rẽ lý thuyết rồi tuỳ nghi vận dụng vào từng trường hợp cá biệt mà thôi.
        Kính chào Anh VanHoai và các sư huynh,
        Nhà em nhập trạch vận 8, tọa Bính hướng Nhâm, song tinh 8-8 đáo hướng, bây giờ em đã chuẩn bị Niên Nguyệt tinh cho 12 tháng năm 2016 thì thấy như sau: Năm 2015 niên tinh 8 đến hướng theo nhận thấy thì công việc làm ăn gặp nhiều thuận lợi và phát triển hơn mấy năm trước, nhưng qua năm 2016 thì niên tinh 7 đến kết hợp với hướng tinh 8 thì sẽ bị hao tài tốn của (đọc đến đây thôi đã thấy buồn);
        Lò mò đọc sách (Phong Thủy Trong Kiến Trúc Hiện Đại của Cao Từ Linh có nói ý nghĩa của thập lục cung thì 7-8 kết hợp thành "Tài Lộc", không biết có đúng không....
        Kính Anh VanHoai cùng các sư huynh chỉ cách hóa giải giúp với nhé.
        Cảm ơn rất nhiều

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "voanhtu" về bài viết có ích này:

binhminh240484 (20-10-16)

Cảm ơn
        13
        trong 7 bài viết

Sau đây là cách tính Niên nguyệt nhật thời phi tinh. Sau khi lấy được phi tinh thì cho nhập trung cung bay theo "lường thiên xích" thuận để an các phi tinh còn lại vào các cung.
        1-/ Niên tinh:
        Lấy số năm dương lịch, cộng lại lấy tổng số chia cho 9, lấy số dư cộng với 4, tiếp theo trừ cho 9 (nếu lớn hơn 9). số biến sẽ là số nhập trung cung:
        1 biến 5
        2 biến 4
        3 biến 3
        4 biến 2
        5 biến 1
        6 biến 9
        7 biến 8
        8 biến 7
        9 biến 6
        Thí dụ: Tìm niên tinh nhập trung cung năm 2009:
        ta có: 2+9 = 11; 11/9 còn dư 2; 2+4 = 6; 6 biến 9
        vậy niên tinh là 9 nhập trung cung bay thuận để an các sao còn lại.

2-/ Nguyệt tinh:
        Bảng nguyệt tinh theo năm
        Ở đây dùng tháng dương lịch cho nên tháng 1 là của năm trước theo âm lịch. Thường một tháng bắt đầu vào khoảng ngày4 đến ngày 9 của tháng dương lịch.

Kính anh Văn Hoài, cám ơn Anh rất nhiều về bài viết. Em có một ngu ý về cách tính niên tinh (em thấy đơn giản hơn) nên em đưa lên đây để Anh và mn tham khảo ạ: Cụ thể: Cộng tất cả các con số của năm muốn tính niên tinh. Sau đó lấy Tổng trừ đi 7. Số dư sẽ là niên tinh của năm đó. Ví dụ, năm 2024 = 2+2+4 = 8. 11-8 = 3. Vậy niên tinh của năm 2024 là 3 ạ. Kính!
        THUẬN THEO KỶ CƯƠNG CỦA TRỜI
        BIỆN RÕ PHƯƠNG HƯỚNG CỦA ĐẤT !

Trang 4/5 đầuđầu ... 2345 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Đổng công tuyển nhật!
        By vocuc in forum Tủ sách Huyền Không Lý Số
        Trả lời: 3
        Bài mới: 13-04-11, 07:42
      2. Trả lời: 27
        Bài mới: 06-04-11, 23:01
      3. niên nguyệt phi tinh
        By vanhoai in forum Tư vấn phong thủy