Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 13 trên 13
        Cảm ơn
        1,018
        trong 55 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vhkhoi Xem bài gởi
        Lâu rồi không quay lại với chủ đề này. Sau một thời gian tìm hiểu, nghiên cứu mình nhận thấy vấn đề không hề đơn giản. Tuy chỉ có 4 vị trí mộ khố và 2 chiều thuận, nghịch, nhưng rất phức tạp. Sách "Tả Ao" đã nói "xưa nay thủy pháp là vấn đề bí truyền...". Vậy thì làm gì có chuyện sách vở viết đúng hoàn toàn.
        Kính Tiền bối!
        Vấn đề cát hung độ số thiên tinh của 28 vì tinh tú về phân kim thì thế nào?
        VP đa tạ Tiền bối.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        3
        trong 5 bài viết

Thân chào Bác trantien11 và các Bác trên diễn đàn các Bác cho em hỏi một chút là theo Bác trantien11:A/ Định ÂM/DƯƠNG cho cuộc đất:
        Đứng ở giữa cuộc đất mà xem dòng nước chảy, nếu nước chảy từ TRÁI sang PHẢI thì cuộc đất thuộc DƯƠNG, ngược lại nếu nước chảy từ PHẢI sang TRÁI thì cuộc đất thuộc ÂM. Vậy cho Em hỏi trái phải căn cứ vào đâu? ví dụ nếu em đứng ở tâm cuộc đât mặt hướng về phía nam và nhìn dòng nước chảy từ trái sang phải e kết luận là cuộc đất thuộc dương nhưng nếu mặt hướng về phía bắc lúc này dòng nước lại chảy từ phải qua trái e kết luận cuộc đất thuộc âm. Mong bác trantien11 và các Bác chỉ giúp. em xin cảm ơn. trân trọng
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Anh Conan có nói rõ rồi mà, Long thủy Riêng biệt. Bài của bác trantien này là copy của trang khác ốp vào mới chỉ nói đến vòng trường sinh của thủy thôi, còn của Long thì quá sơ sài( lúc nghiên cứu về Tam hợp trường sinh em cũng lên google đánh từ khóa này, nó ra một đống). Nếu có thể anh Conan post thêm phần Luận Vòng Tràng Sinh cho mọi người học hỏi thì tốt. Chứ mấy bài chung chung kiểu này chẳng có cái gì dùng được.
        Make someone Smile & be happy!!!

Trang 2/2 đầuđầu 12

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 86
        Bài mới: 18-06-13, 15:20

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn